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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI MAMLAKA YA USAFIRI BAHARINI 

Mamlaka ya Usafiri Baharini  imeanzishwa chini ya sheria namb. 3 ya mwaka 

2009. (Zanzibar Maritime Authority, Act No. 3 of 2009), na inafanya kazi zake za 

kila siku chini ya sheria ya Usafiri Baharini (Maritime Transport Act No. 5 of 2006). 

Mamlaka ya Usafiri Baharini – Zanzibar inatangaza nafasi za kazi kwa kada 

mbalimbali kama ifuatavyo:- 

1.1 AFISA MKAGUZI WA MELI DARAJA LA II “Nafasi (6)” 

1.2  MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua meli na kujiridhisha kuwa ziko katika kiwango cha usalama 

na kuwasilisha ripoti kwa Mkuu wa kazi; 

ii. Kukagua na kuthibitisha taarifa za nyaraka za meli na Wafanyakazi 

wake; 

iii. Kukagua vyombo vyote vya baharini kwa mujibu wa sheria na 

taratibu zilizopo; 

iv. Kuweka kumbukumbu ya meli zilizokaguliwa, zilizo kizuizini na taarifa 

nyengine zinazohusiana na ukaguzi huo; 

v. Kufanya uchunguzi na kukusanya taarifa zitakazotumika katika 

uchunguzi wa ajali na  

vi. Kufanya kazi nyengine yoyote atakayopangiwa na Mkuu wake wa 

kazi. 

1.3  Sifa za Muombaji: 

Awe mwenye cheti cha umahiri daraja la II (Certificate of Competence 

Class II) na kuendelea; au mwenye elimu ya Shahada ya kwanza na 

kuendelea katika fani ya Masuala ya Baharini/ Usafirishaji wa Baharini/ 

Usanifu wa Majini/Usalama wa Baharini/ Uhandisi wa Meli, au fani 

inayolingana na hiyo kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya 

Mapinduzi ya Zanzibar. 
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1.4 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali ZPSH-04 

 

2.1 AFISA USAJILI WA MELI DARAJA LA II “NAFASI (2)” 

2.2 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukusanya taarifa za uzito wa meli zilizokubaliwa kusajiliwa; 

ii. Kukusanya taarifa za maombi ya usajili wa meli na kuangalia kama 

zinafaa kusajiliwa; 

iii. Kuandaa utaratibu wa malipo yanayohusiana na usajili na hati za meli; 

iv. Kuhifadhi kumbukumbu za meli zilizosajiliwa na kupewa hati; 

v. Kufuatilia nyenendo za meli ili kuhakikisha zina sifa za kubaki katika usajili 

na   

vi. Kufanya kazi nyengine yoyote atakayopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

 

2.3  Sifa za Muombaji: 

Awe mwenye elimu ya Shahada ya kwanza na kuendelea katika fani ya 

Usafirishaji wa Baharini/ Usalama wa Baharini/ Elimu na mafunzo ya baharini/ 

Uhandisi wa Meli, au cheti cha umahiri daraja la III (Certificate of Competence 

Class III) au fani inayolingana na hiyo kutoka katika chuo kinachotambuliwa na 

Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar. 

 

2.4 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali ZPSH-04 

 

3.1 MSAIDIZI USALAMA WA MELI DARAJA LA III ‘’ Nafasi (1) ‘’ 

3.2 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kusaidia uzingatiwaji wa muda na taratibu za meli/ chombo wakati wa 

kuondoka na kuingia; 
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ii. Kusaidia kusimamia usalama wa abiria, mizigo na mali zao wakati wa 

kuingia na kutoka  melini; 

iii. Kusimamia taratibu zitakazohakikisha kuwa ngazi ya kuingilia na kutokea 

katika chombo imewekwa vizuri na kuwekewa nyavu ya usalama 

pembeni; 

iv.  Kusimamia kuwa chombo kinachukuwa abiria kwa mujibu wa idadi 

iliyopangiwa;  

v. Kusaidia kupokea malalamiko ya abiria na kuwasilishwa kwa mkuu wa 

kazi; 

vi. Kusaidia kukusanya taarifa kwa ajili ya uwekaji kumbukumbu ya abiria 

wote waliomo katika chombo/ meli kinachokuja na kuondoka; 

vii. Kusaidia kudhibiti mwenendo wa makuli katika chombo; 

viii. Kusaidia kutoa taarifa ya tukio lolote kuhusiana na usalama na ulinzi wa 

chombo na abiria na 

ix. Kufanya kazi nyengine yoyote atakayopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

3.3 Sifa za Muombaji: 

Awe mwenye elimu ya cheti katika fani ya Masuala ya Baharini/ 

Usafirishaji wa Baharini/ Usalama wa Baharini/ Elimu ya Mafunzo ya awali 

ya Baharini, “Basic Mandotary Certificate” au fani inayolingana na hiyo 

kutoka katika chuo kinachotambuliwa na Serikali ya Mapinduzi Zanzibar.     

  

3.4 NGAZI YA MSHAHARA  

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali ZPSE-02 
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Jinsi ya Kuomba:- 

 Barua za maombi ziandikwe kwa Mkono kwa anuani ifuatayo:- 

MKURUGENZI MKUU 

MAMLAKA YA USAFIRI BAHARINI 

S.L.P 401, - ZANZIBAR 

 Muombaji anatakiwa  kuwasilisha ombi lake moja kwa moja Mamlaka ya 

usafiri Baharini iliyopo Bohari Kuu - Malindi Zanzibar wakati wa saa za kazi. 

 

Barua za maombi ziambatanishwe na mambo yafuatayo: - 

a) Kivuli cha Cheti cha kumalizia masomo 

b) Kivuli cha Cheti cha mtihani wa Taifa (Elimu ya Sekondari) 

c) Kivuli cha Cheti cha Kuzaliwa 

d) Kivuli cha Kitambulisho cha Mzanzibar. 

e) Picha moja (1) ya Passport Size iliyopigwa karibuni. 

f) Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza 

(Detailed C.V) yenye anwani na namba za simu za kuaminika 

pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

g) Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala 

za vyeti vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti 

vya kidato cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango 

hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa 

za kazi husika. 

h) Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati 

matokeo ya kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

i) Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao 

vimehakikiwa na kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na 

NACTE). 
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j) Tarehe ya mwisho ya kupokea maombi ni tarehe 25 Novemba, 2022 

wakati wa saa za kazi. 

 Muombaji anatakiwa aainishe nafasi ya kazi anayoiomba kati ya 

zilizotajwa hapo juu vinginevyo maombi yake hayatazingatiwa. Kwa 

waombaji walioko Pemba wanaombwa kuwasilisha maombi yao katika 

Ofisi ya Mamlaka ya Usafiri Baharini iliyopo Mkoani Pemba. 

 

 

PIA TANGAZO HILI LINAPATIKANA KATIKA TOVUTI YA MAMLAKA YA USAFIRI 

BAHARINI AMBAYO NI www.zma.go.tz 

 


